การแข่งขันความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ปีการศึกษา 2561 วันที่ 8-10 มกราคม 2562 ณ จังหวัดตรัง มีผลการแข่งขันของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษานครศรีธรรมราช เขต 4 โดยสรุป ดังนี้
1) รางวัลชนะเลิศ รวม 23 รางวัล
2) จำนวนโรงเรียนที่ได้รับเหรียญรางวัล 59 โรง
3) ผลการแข่งขันได้เหรียญทอง 105 เหรียญ เหรียญเงิน 75 เหรียญ และเหรียญ
ทองแดง 27 เหรียญ เข้าร่วม 15 เหรียญ รวม 222 เหรียญ
4) รางวัลลำดับที่ 9 และสรุปเหรียญลำดับที่ 10 จาก 30 เขต
(ข้อมูลจาก https://south68.sillapa.net/sp-center/)
3.8) ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง เหรียญเงิน และเหรียญทองแดง ระดับชาติจากการแข่งขันงานศิลปหัตกรรมนักเรียน
-ประจำปีการศึกษา 2560 จำนวน 38 คน
http://art67.sillapa.net/sp-nation/
-ประจำปีการศึกษา 2561 จำนวน 261 คน
https://south68.sillapa.net/sp-center/
ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง เหรียญเงิน และเหรียญทองแดงระดับภาคใต้ และระดับชาติ(ภาคใต้) จากการแข่งขันความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียนปีการศึกษา 2561 (งานศิลปหัตกรรมนักเรียนเดิม) ระดับภาค (ระดับชาติ)
จำนวน 261 ราย
ที่ รายการ เหรียญ โรงเรียน ครู
161. การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ นางสาวหัสณี สังข์แก้ว
162. การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 ทอง บ้านเขาฝ้าย นางสาวอนัญญา อินทรภักดิ์
163. การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านบางฉาง นางสาวอรนุช ทองสงฆ์
164. การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางสาวอัจฉราวดี บัวเกตุ
165. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ทอง วัดคงคา นางสาวอัญชนา เหมทานนท์
166. การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 เงิน บ้านเผียน นางสาวอันชนีย์ ศรีสว่าง
167. การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 เงิน บ้านโรงเหล็ก นางสาวอัยลดา วงศ์สวัสดิ์
168. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางสาวอาทิตยา แก่นสิงห์
169. การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางสาวอำภา เหล้าคำ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 ทอง วัดประทุมทายการาม
170. การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 เงิน วัดหญ้าปล้อง นางสาวอำภารัตน์ ผลาวรรณ์
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 เงิน วัดหญ้าปล้อง
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 ทองแดง วัดหญ้าปล้อง
171. การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 เงิน ชุมชนวัดบางคู นางสาวิตรี เกษรสิทธิ์
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 ทองแดง ชุมชนวัดบางคู
172. การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 ทอง บ้านหนับเภา นางสินีนาต มีศรี
173. การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางสิรัชชา เย็นสนิท
174. การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ทอง บ้านในถุ้ง นางสุกัญญา พลรัฐธนาสิทธิ์
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ทอง บ้านในถุ้ง
175. การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 ทอง บ้านทุ่งชน นางสุณีรัตน์ ขุนรัตน์
176. การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 เงิน ชุมชนใหม่ นางสุนทรีย์ คณะนา
177. การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 ทองแดง ปทุมานุกูล นางสุนันทา พิมพิศาล
178. การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ นางสุภาณี เพชรเศษ
179. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 เงิน วัดขรัวช่วย นางสุภาพร รอดประดิษฐ์
180. การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นางสุภาวดี อ่อนแก้ว
181. การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 ทอง ท่าศาลา นางสุลีพร จิระพงษธร
182. การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 ทอง ปทุมานุกูล นางเสาวนีย์ แก้วนุ่น
183. การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 ทอง บ้านสำนักม่วง นางแสงรัตน์ แพรกสงฆ์
184. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 เงิน วัดเทวดาราม นางโสภา ไชยนุวงศ์
185. การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 ทอง บ้านวังลุง นางโสภา เพ็ชรเรือง
186. การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 เงิน บ้านโรงเหล็ก นางหัสนา เที่ยวแสวง
187. การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 เงิน ราชประชานุเคราะห์ 8 นางอนุรักษ์ สุวรรณ์
188. การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 เงิน วัดเขาขุนพนม นางอรวรรณ นิลเอก
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 ทองแดง วัดเขาขุนพนม
189. การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 ทอง บ้านวัดใน นางอรสา ใจรังษี
190. การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางอรัญญา ขนอม
191. การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 ทอง ท่าศาลา นางอรัญญา พิกุลหอม
192. การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 ทอง บ้านปลายทอน นางอรุณวัลย์ ทองทิพย์
193. การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 ทอง ปทุมานุกูล นางอาภรณ์ สมแรง
194. การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ นางอารียา จรเสมอ
195. การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 ทอง ชุมชนวัดบางคู นางอุดมศรี สมทรง
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 ทอง ชุมชนวัดบางคู
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 เงิน ชุมชนวัดบางคู
196. การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 เงิน ราชประชานุเคราะห์ 8 นางอุทัยทิพย์ ไกรอุดม
197. การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 ทอง ท่าศาลา นางอุทัยวรรณ นรินรัตน์
198. การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 เงิน วัดหญ้าปล้อง นางอุบลพรรณ ขาวเอี่ยม
199. การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ทอง บ้านปากลง นางอุไรวรรณ แก้วหนู
200. การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 ทอง ท่าศาลา นางอุไรวรรณ จินตนะรุ่งโรจน์
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 ทอง ท่าศาลา
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 ทอง ท่าศาลา
201. การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 ทองแดง วัดหญ้าปล้อง นางอุไรวรรณ เปาะทองคำ
202. การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 เงิน บ้านโรงเหล็ก นางอุษา นารถไพรินทร์
203. การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นายกิตติวุฒิ อิสลาม
204. การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 ทอง ปทุมานุกูล นายจรัญ เพชรเพ็ง
205. การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 เงิน วัดหญ้าปล้อง นายจรัส ศรีนวล
206. การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 ทอง วัดเขาขุนพนม นายจิรโรจน์ นวลแป้น
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 ทอง วัดเขาขุนพนม
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 เงิน วัดเขาขุนพนม
207. การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 เงิน ชุมชนวัดบางคู นายเจนวิทย์ ภัทรวังฟ้า
208. การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นายชายณรงค์ เจริญพานิช
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 ทองแดง ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 ทองแดง ชุมชนบ้านบางโหนด
209. การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 ทอง ชุมชนวัดบางคู นายณัฐพงศ์ พรหมทอง
210. การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด นายดนัย เอี่ยมทรัพย์
211. การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 ทอง บ้านช่องเขาหมาก นายเดชา บุญทอง
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 เงิน บ้านช่องเขาหมาก
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 เงิน บ้านช่องเขาหมาก
212. การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นายเดือนนภา คงเพชร
213. การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 เงิน บ้านโรงเหล็ก นายธงชัย จันท์แก้ว
214. การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 เงิน วัดทางขึ้น นายธนภัทร เสรีพงค์
215. การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 เงิน บ้านทุ่งเกราะ นายธเนศ ดาราจร
216. การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 ทอง ปทุมานุกูล นายธรรมรัตน์ หนูคง
217. การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 เงิน ชุมชนใหม่ นายธวัชชัย คณะนา
218. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 ทอง บ้านบางฉาง นายธีรศักดิ์ ทองศรี
219. การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 ทองแดง ท่าศาลา นายนคร สายบุญยัง
220. การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 ทองแดง วัดสโมสรสันนิบาต นายบุญทวี ลีลาพตะ
221. การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 ทอง ปทุมานุกูล นายบุญสม สุวรรณโน
222. การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 ทองแดง ท่าศาลา นายประเทือง รอดเนียม
223. การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 ทอง ชุมชนวัดบางคู นายประภาส หิตา
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 เงิน ชุมชนวัดบางคู
224. การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 เงิน ชุมชนวัดบางคู นายพัชรพล พัฒน์ชู
225. การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 เงิน บ้านปากเจา นายพิษณุ ช่วยสกุล
226. การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 เงิน ราชประชานุเคราะห์ 8 นายภสสกร เอียดเกิด
227. การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 ทอง บ้านท่าม่วง นายภัทรพล บุญนาค
228. การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 ทอง วัดคีรีวง นายภูริทัต หัตถประดิษฐ
229. การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 เงิน วัดเขาขุนพนม นายมนตรี ขุนรัตน์
230. การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 ทองแดง ราชประชานุเคราะห์ 8 นายมนัส หวานแก้ว
231. การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 ทอง ชุมชนวัดบางคู นายมานิต โชติกะ
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 เงิน ชุมชนวัดบางคู
232. การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 ทองแดง ปทุมานุกูล นายมานิตย์ พิมพิศาล
233. การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 เงิน ราชประชานุเคราะห์ 8 นายยาเซร์ สะมาแอ
234. การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 เงิน ท่าศาลา นายยุทธศักดิ์ คำทอง
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 เงิน ท่าศาลา
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 เงิน ท่าศาลา
235. การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 เงิน บ้านทุ่งเกราะ นายระพีพัฒน์ กิ่งรัตน์
236. การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 ทอง วัดนากัน นายเลอศักดิ์ แก้วเจริญ
237. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง บ้านปราบราษฎร์อุทิศ นายวราวุฒิ สุทธิช่วย
238. การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 เงิน บ้านโรงเหล็ก นายวาที จันทพราหมณ์
239. การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสร นายวิชัยรัตน์ หมินหมัน
240. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 ทองแดง วัดพระอาสน์ นายวีระ บานเย็น
241. การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 ทอง บ้านควนทอง (ประชาอุทิศ) นายศุภโชค รอดทับ
242. การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ นายศุภณัฐ เพ็งพงศ์
243. การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นายสถิต เนตรวรนันท์
244. การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 เงิน วัดทางขึ้น นายสมเกียรติ แพรกสงฆ์
245. การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 ทอง บ้านช่องเขาหมาก นายสมชาย ทิพย์มนตรี
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 เงิน บ้านช่องเขาหมาก
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 เงิน บ้านช่องเขาหมาก
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 เงิน บ้านช่องเขาหมาก
246. การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสร นายสมบัติ ร่วมสนิท
247. การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 ทอง บ้านบางฉาง นายสมศักดิ์ อรุณพันธ์
248. การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 ทอง บ้านบางฉาง นายสมศักดิ์ อรุณพันธ์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 เงิน บ้านบางฉาง
249. การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 ทอง บ้านในถุ้ง นายสรยุทธ อินทร์ทุ่ม
250. การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 เงิน ราชประชานุเคราะห์ 8 นายสราวุธ แรกรุ่น
251. การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง วัดคงคาวดี นายสำราญ เพ็ชรทับ
252. การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย เงิน ฆังคะทวีศิลป์ นายสิทธิชัย ศรีสุวรรณ์
253. การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ทอง บ้านบางฉาง นายสิทธิพร ชาญณรงค์
254. การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง วัดยางทอง นายสุชาติ หวันเหล็ม
255. การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นายเสนีย์ ศรีมณี
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 ทองแดง ชุมชนบ้านบางโหนด
256. การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 ทอง ปทุมานุกูล นายโสภณ จันทร์เอียด
257. การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 ทอง วัดธารน้ำฉา นายโสภณ เชาวลิต
258. การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นายอภิจิตร์ ณ นคร
259. การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 เงิน บ้านทุ่งเกราะ นายอภิชาติ อารีกิจ
260. การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด นายอาภรณ์ บุญญวงศ์
261. การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 เงิน วัดหญ้าปล้อง นายอำไพ เลขขำ
ที่มา : https://south68.sillapa.net/sp-center/modules/report/report_all_compet_office.php?area_type_id=1&province_id=22&zone_num=4&area_sm=-1
|