ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง เหรียญเงิน และเหรียญทองแดง งานศิลปหัตกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ ๖๗ ระหว่าง วันที่ 11-13 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2561 ณ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต จังหวัดปทุมธานี
จำนวน 38 ราย
ลำดับ รายการ เหรียญ โรงเรียน ครู
1. การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 ทองแดง วัดประทุมทายการาม MissArmilou Talaman
2. การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านวังลุง นางโสภา เพ็ชรเรือง
3. การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านโรงเหล็ก นางกัญญ์ศิริ สิริปัญญาวรคุณ
4. การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 ทอง วัดพรหมโลก นางกัลยาณี ไทรงาม
5. การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 เงิน บ้านท่าม่วง นางกาญจนา สุรบรรณ์
6. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ทอง วัดพรหมโลก นางจิรรัตน์ ลักษณะวิลาศ
7. การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 ทองแดง บ้านปากเจา นางจิราวรรณ เชาวลิต
8. การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 ทองแดง ชุมชนใหม่ นางจีราภรณ์ รัตนมณี
9. การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นางฉวีวรรณ เจริญพานิช
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
10. การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางฉวีวรรณ ช่วยสงค์
11. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ทอง บ้านสระบัว นางชธรพร ร่มแก้ว
12. การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางนลินญา ยินดี
13. การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 ทอง บ้านวัดใน นางปานหทัย ศรีแสง
14. การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางปิยาภรณ์ อักษรนำ
15. การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 ทองแดง ชุมชนใหม่ นางพัชรีย์ บุญญานุกูล
16. การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านท่าม่วง นางภาวินี โชติมณี
17. การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 ทอง บ้านคลองวัง นางภิญยู อินนุพัฒน์
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 ทอง บ้านคลองวัง
18. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 เงิน วัดกลาง นางมะยุรา จิตรเขม้น
19. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 ทอง วัดพรหมโลก นางยินดี พรหมแก้ว
20. การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ทอง บ้านสระบัว นางละออ แวววรรณจิตร
21. การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านโรงเหล็ก นางสมพิส อนุจร
22. การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางสารภี เกลี้ยงขำ
23. การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 เงิน บ้านท่าม่วง นางสาวขวัญอิสรา ขวัญมณี
24. การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นางสาวจีรนันท์ ต่วนคูพงค์
25. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ทอง บ้านปราบราษฎร์อุทิศ นางสาวธนัชพร ซ้ายซูจีน
26. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ทอง บ้านสระบัว นางสาวรัตนา บุญทิพย์
27. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 ทอง บ้านทุ่งชน นางสาววนัชภรณ์ ช่วยชู
28. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 เงิน วัดกลาง นางสาวสิริพร สุจเสน
29. การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านท่าม่วง นางสาวอรพร สุทธิเนียม
30. การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ทอง บ้านสระบัว นางสุวรรณรัตน์ คุ้มสวน
31. การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 ทอง บ้านวัดใน นางอรสา ใจรังษี
32. การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ นางอารียา จรเสมอ
33. การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด นายเสนีย์ ศรีมณี
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 เงิน วัดประทุมทายการาม นายทวีศิลป์ ซื่อสัตย์
34. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 เงิน บ้านบางฉาง นายธีรศักดิ์ ทองศรี
35. การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 ทองแดง บ้านปากเจา นายพิษณุ ช่วยสกุล
36. การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 เงิน วัดประทุมทายการาม นายภักดี อ่อนเกตุพล
37. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ทอง บ้านปราบราษฎร์อุทิศ นายวราวุฒิ สุทธิช่วย
38. การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นายสถิต เนตรวรนันท์
ที่มา : http://art67.sillapa.net/sp-nation/modules/report/report_all_compet_office.php?area_type_id=1&province_id=22&zone_num=4&area_sm=-1
ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง เหรียญเงิน และเหรียญทองแดงระดับภาคใต้ และระดับชาติ(ภาคใต้) จากการแข่งขันความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียนปีการศึกษา 2561 (งานศิลปหัตกรรมนักเรียนเดิม) ระดับภาค (ระดับชาติ)
จำนวน 261 ราย
ที่ รายการ เหรียญ โรงเรียน ครู
1. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง วัดคงคาวดี นางกมนพรรธน์ อุ่นคง
2. การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 เงิน บ้านโรงเหล็ก นางกฤติกา บุญมน
3. การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 ทอง บ้านโรงเหล็ก นางกัญญ์ศิริ สิริปัญญาวรคุณ
4. การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางกัญญาภรณ์ รัศศรี
5. การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 ทอง วัดพรหมโลก นางกัลยาณี ไทรงาม
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 ทอง วัดพรหมโลก
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 เงิน วัดพรหมโลก
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 เงิน วัดพรหมโลก
6. การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 ทอง บ้านท่าม่วง นางกาญจนา สุรบรรณ์
7. การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 ทอง วัดชนสังขรณพิจิตร นางกุนฑีรา วาระเพียง
8. การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 เงิน วัดทางขึ้น นางกุลยา พลสวัสดิ์
9. การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 ทองแดง ราชประชานุเคราะห์ 8 นางเกศรา กะแหมะเตบ
10. การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 ทอง วัดเขาขุนพนม นางเกษรินทร์ กาญจณะดี
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 ทองแดง วัดเขาขุนพนม
11. การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางเกียรติรัตน์ อมตะสุนทร
12. การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง บ้านทุ่งเกราะ นางขนิษฐา สำเภาแก้ว
13. การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 ทอง ปทุมานุกูล นางเครือวัลย์ ศรีสุวรรณ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 เงิน ปทุมานุกูล
14. การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 ทอง ท่าศาลา นางจริยา จันทร์บุญ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 ทอง ท่าศาลา
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 ทอง ท่าศาลา
15. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นางจันทร์จิรา ศิขิวัฒน์
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 ทองแดง ราชประชานุเคราะห์ 8
16. การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 เงิน บ้านวังลุง นางจันทรารัตน์ คุณโลก
17. การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางจิตติมา ฉวีภักดิ์
18. การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง บ้านสองแพรกมิตรภาพที่ 92 นางจิตรา เสียดหนองยุง
19. การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 เงิน บ้านท่าม่วง นางจินตนา บุญฤกษ์
20. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ทอง วัดพรหมโลก นางจิรรัตน์ ลักษณะวิลาศ
21. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 เงิน วัดขรัวช่วย นางจิระพันธ์ เชาวลิต
22. การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 เงิน วัดโมคลาน นางจิราภรณ์ หัตถประดิษฐ์
23. การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 เงิน บ้านปากเจา นางจิราวรรณ เชาวลิต
24. การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 ทอง วัดเจดีย์หลวง นางจุราภรณ์ คงเจริญ
25. การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย เงิน ฆังคะทวีศิลป์ นางจุรีรัตน์ กังสุกุล
26. การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 ทองแดง ท่าศาลา นางจุไรรัตน์ ไชยฤทธิ์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 ทองแดง ท่าศาลา
27. การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นางฉวีวรรณ เจริญพานิช
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
28. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางฉวีวรรณ ช่วยสงค์
29. การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางชนิกนันท์ จินกาญจน์
30. การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 ทอง บ้านเขายวนเฒ่า นางชอ้อน เมฆสุข
31. การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 เงิน บ้านสองแพรกมิตรภาพที่ 92 นางชุติมา โชติกะ
32. การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางญาณิน บัวบุญ
33. การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 เงิน วัดทางขึ้น นางฐิติพร พรหมจรรย์
34. การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง บ้านในถุ้ง นางณรดา กลิ่นนคร
35. การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 ทอง วัดเทวดาราม นางณัฐากรณ์ พราหมณ์เพชร
36. การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 เงิน วัดเขาขุนพนม นางณิชกานต์ นาคะศูนย์
37. การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด นางเดือนนภา คงเพชร
38. การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 ทอง วัดโทเอก นางทัศนีย์ อนุรัตน์
39. การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นางทิพวรรณ ผิวแดง
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
40. การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 ทองแดง วัดสโมสรสันนิบาต นางนลินญา ยินดี
41. การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 ทองแดง ชุมชนวัดบางคู นางนัทฐาพร เพ็งสุข
42. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางนันทพร คงมณี
43. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 เงิน วัดขรัวช่วย นางนันทยา ศรีสุขใส
44. การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 เงิน บ้านเผียน นางนิตยา อนันทกาญจน์
45. การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 ทอง บ้านทุ่งชน นางบุศรา ตันเซ่ง
46. การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 ทอง วัดเขาขุนพนม นางประภัสสร นวลมังสอ
47. การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง เคียงศิริ นางประภา ผกากรอง
48. การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 เงิน วัดประทุมทายการาม นางปัทมาวรรณ อภิธรรมบัณฑิต
49. การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 ทอง บ้านวัดใน นางปานหทัย ศรีเเสง
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 ทอง บ้านวัดใน
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 ทอง บ้านวัดใน
50. การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 เงิน บ้านในถุ้ง นางปิยะภรณ์ ชุมมะ
51. การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 ทอง วัดเทวดาราม นางปิยะภา ศรีจันทร์อ่อน
52. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางปิยาภรณ์ อักษรนำ
53. การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 ทอง วัดเจดีย์หลวง นางพนิดา ซิบยก
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ทอง วัดเจดีย์หลวง
54. การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 ทอง ท่าศาลา นางพรเพ็ญ พรหมมา
55. การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ นางพัชรี นาคปน
56. การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 ทอง บ้านคลองวัง นางพัชรีย์ ขุนปริง
57. การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางพัฒนา คงสุด
58. การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 ทอง บ้านหนับเภา นางพิชญ์สุดา แพเรือง
59. การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 ทอง วัดเจดีย์หลวง นางเพ็ญพิศ ชำนาญนา
60. การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 ทองแดง ราชประชานุเคราะห์ 8 นางเพียงใจ วงษ์ชู
61. การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 ทองแดง วัดประทุมทายการาม นางไพบูลย์ พรหมเพชร
62. การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 เงิน วัดเทวดาราม นางภทรพรรณ แก้วประดิษฐ์
63. การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 ทอง บ้านท่าม่วง นางภาวินี โชติมณี
64. การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 ทอง บ้านคลองวัง นางภิญยู อินนุพัฒน์
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 ทอง บ้านคลองวัง
65. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ทอง วัดกลาง นางมะยุรา จิตรเขม้น
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 เงิน วัดกลาง
66. การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง บ้านสองแพรกมิตรภาพที่ 92 นางมีนา มุสิกะ
67. การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 เงิน บ้านทุ่งเกราะ นางมุขดา ยุโส้
68. การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย เงิน ฆังคะทวีศิลป์ นางยุพา มะลิเผือก
69. การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 เงิน วัดเจดีย์หลวง นางยุวดี ชินวงค์
70. การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 ทอง บ้านวังลุง นางยุวดี เพชรดำ
71. การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นางระรินทิพย์ กาญจนพงค์
72. การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 ทอง วัดชลธาราม นางรัตติยา จันสว่าง
73. การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 ทอง วัดเทวดาราม นางรัตน์ติกาล ใจห้าว
74. การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 เงิน วัดหญ้าปล้อง นางรัตน์มณีย์ ชลสาคร
75. การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 เงิน บ้านสระบัว นางละออ แวววรรณจิตร
76. การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางวนิดา ช่างสลัก
77. การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 ทอง วัดพรหมโลก นางวรรณะ ชูสุวรรณ์
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 เงิน วัดพรหมโลก
78. การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 ทอง ปทุมานุกูล นางวรรณา ช่วยขำ
79. การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 ทอง บ้านช่องเขาหมาก นางวรรณา เมฆาวรรณ์
80. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางวราพร บริบูรณ์
81. การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 ทอง วัดนากัน นางวรารัตน์ กิจมะโน
82. การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 ทองแดง วัดโทเอก นางวัชรินทร์ ทลิกรรณ์ พันธุ์ชูศรี
83. การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 ทอง ชุมชนวัดเทพราช นางวันทนา บุญล้ำ
84. การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ นางวิไล ลิ่มกุล
85. การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง วัดคงคาวดี นางศศิมา เกษรสิทธิ์
86. การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด นางศิริจันทร์ ประสิทธิ์
87. การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นางศิริรัตน์ หวันเหล็ม
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 เงิน ราชประชานุเคราะห์ 8
88. การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 เงิน บ้านท่าม่วง นางสถาพร ภัทรวังฟ้า
89. การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 ทอง วัดชลธาราม นางสนธยา ไตรเมศ
90. การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 ทอง บ้านโรงเหล็ก นางสมพิส อนุจร
91. การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 ทอง ท่าศาลา นางสมศรี ไฝจู
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 ทอง ท่าศาลา
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 ทอง ท่าศาลา
92. การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 เงิน บ้านในถุ้ง นางสลิลทิพย์ ยันต์วิเศษ
93. การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 ทอง บ้านสำนักม่วง นางสาคร เพชรเพ็ง
94. การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 เงิน วัดประทุมทายการาม นางสาวArmilou Talaman
95. การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางสาวFebe Mahinay Guinita
96. การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านเขาหัวช้าง นางสาวกนกวรรณ คงขาว
97. การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นางสาวกมลชนก มูสิกพันธ์
98. การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม นางสาวกรนิภา อรุณประภาพร
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 เงิน วัดประทุมทายการาม
99. การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 เงิน บ้านปากเจา นางสาวกรรณิการ์ เชื้อเอี่่ยม
100. การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 เงิน บ้านในถุ้ง นางสาวกัลยา แก้วประดับ
101. การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 เงิน บ้านปากเจา นางสาวกาญจนา เชษฐวรรณสิทธิ์
102. การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง บ้านสองแพรกมิตรภาพที่ 92 นางสาวกาญจนา หลงจิ
103. การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 เงิน บ้านโรงเหล็ก นางสาวกานติมา จันทร์อินทร์
104. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 ทอง บ้านบางฉาง นางสาวกีรติ รามรังสฤษฎิ์
105. การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 ทอง บ้านท่าม่วง นางสาวขวัญอิสรา ขวัญมณี
106. การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ทอง บ้านในถุ้ง นางสาวจรรยา หนูมี
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ทอง บ้านในถุ้ง
107. การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 ทอง วัดประทุมทายการาม นางสาวจันทิมา เสวกวัง
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 ทอง วัดประทุมทายการาม
108. การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นางสาวจารุณี สนธิกุล
109 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 เงิน วัดเจดีย์หลวง นางสาวจิดาภา สมพันธุ์
110. การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 ทอง ชุมชนวัดเทพราช นางสาวจิรภา มะลิเผือก
111. การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านท่าม่วง นางสาวจิรวดี หนูเกื้อ
112. การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 ทอง วัดสโมสรสันนิบาต นางสาวจิราพร แสนภักดี
113. การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นางสาวจีรนันท์ ต่วนคูพงค์
114. การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 เงิน ชุมชนวัดบางคู นางสาวจุฑารัตน์ รักนาย
115. การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นางสาวจุฑารัตน์ หนูทอง
116. การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 ทอง วัดชนสังขรณพิจิตร นางสาวเจษรา จูเจ้ย
117. การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง วัดยางทอง นางสาวชนกนันท์ ใจซื่อ
118. การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 ทอง บ้านเขายวนเฒ่า นางสาวชนิดาภา เล่นทัศน์
119. การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย เงิน ฆังคะทวีศิลป์ นางสาวโชษิตา ภักดีบำเพ็ญ
120. การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 ทอง บ้านในถุ้ง นางสาวญ่าติกา เพชรรัตน์
121. การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ นางสาวฐานิตา ชัยนุมาศ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ
122. การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 ทอง วัดดอนใคร นางสาวณิชาภัทร ปลักปลา
123. การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 ทอง วัดโทเอก นางสาวณิชารีย์ คำศรีทา
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 ทองแดง วัดโทเอก
124. การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 เงิน ราชประชานุเคราะห์ 8 นางสาวดวงพร วุฒิมานพ
125. การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 เงิน บ้านโรงเหล็ก นางสาวดาริน รักขพันธ์
126. การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง บ้านปราบราษฎร์อุทิศ นางสาวธนัชพร ซ้ายชูจีน
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ทอง บ้านปราบราษฎร์อุทิศ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง บ้านปราบราษฎร์อุทิศ
127
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 ทอง วัดธารน้ำฉา นางสาวธาราทิพย์ สุทัศธารานันท์
128. การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 เงิน บ้านสองแพรกมิตรภาพที่ 92 นางสาวนาฏยา ใจหวัง
129. การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 ทอง บ้านบางฉาง นางสาวนาตรดรุณ แต่งเกลี้ยง
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านบางฉาง
130. การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 เงิน บ้านสระบัว นางสาวนาถอนงค์ คงชัย
131. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 ทอง บ้านบางฉาง นางสาวบุณยนุช เพชรแก้ว
132. การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 ทอง วัดพรหมโลก นางสาวปนัฎฐา สังสุข
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 ทองแดง วัดพรหมโลก
133. การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 ทอง วัดธารน้ำฉา นางสาวปรารถนา มาศบำรุง
134. การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 ทอง วัดเทวดาราม นางสาวปาล์มปนัด สันธานเดชา
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 ทอง วัดเทวดาราม
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 เงิน วัดเทวดาราม
135. การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 ทอง บ้านบ่อกรูด นางสาวปาลิตา แก้วมณี
136. การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 ทอง บ้านคลองวัง นางสาวปิยะนุช บัวชุม
137. การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 ทอง บ้านพิตำ นางสาวพรทิพย์ มีสุข
138. การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 ทอง บ้านบางฉาง นางสาวเพ็ญนภา ก้องกาญจโนภาส
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 ทองแดง บ้านบางฉาง
139. การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 ทอง บ้านหนับเภา นางสาวแพรวพรรณ สุพรรณพงศ์
140. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ทอง วัดกลาง นางสาวภนิตา อาจหาญ
141. การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 เงิน บ้านช่องเขาหมาก นางสาวภัสกาว วงศ์ศศิพงศ์
142. การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นางสาวภูริตา มหาสวัสดิ์
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด
143. การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 ทอง บ้านทุ่งเกราะ นางสาวยุพิน พืชพงศ์
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 เงิน บ้านทุ่งเกราะ
144. การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 ทอง บ้านเขาฝ้าย นางสาวรัชฎาภรณ์ ปลื้มใจ
145. การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 เงิน วัดโทเอก นางสาวรัตนากร มุ่งมาไพรี
146. การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 ทองแดง ท่าศาลา นางสาวรัตนาภรณ์ วรรณมาศ
147. การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 ทอง วัดดอนใคร นางสาวรุชดา พงค์ยี่ล่า
148. การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 เงิน วัดโทเอก นางสาวลัดดาวรรณ คันธิก
149. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 ทอง บ้านทุ่งชน นางสาววนัชภรณ์ ช่วยชู
150. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ทอง ราชประชานุเคราะห์ 8 นางสาววัชรีภรณ์ นันทมงคล
151. การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 เงิน ราชประชานุเคราะห์ 8 นางสาวสิย๊ะ สามารถ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ทองแดง ราชประชานุเคราะห์ 8
152. การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 เงิน ชุมชนบ้านบางโหนด นางสาวสิรินาถ ปัทมาวิไล
153. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ทอง วัดกลาง นางสาวสิริพร สุจเสน
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 เงิน วัดกลาง
154. การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 ทอง บ้านช่องเขาหมาก นางสาวสุกัลยา ล่องลอย
155. การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 ทอง บ้านในถุ้ง นางสาวสุเพ็ญ อ๋องสุทธิ์
156. การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 ทอง ชุมชนบ้านบางโหนด นางสาวสุวลักษณ์ แซ่โย้
157. การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ทอง วัดเจดีย์หลวง นางสาวเสมอใจ ข่ายม่าน
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ทองแดง วัดเจดีย์หลวง
158. การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 ทองแดง บ้านปากเจา นางสาวเสาวภา ทศพร้อม
159. การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ทอง เคียงศิริ นางสาวเสาวภาคย์ รักสนิท
160. การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 ทอง วัดธารน้ำฉา นางสาวเสาวลักษณ์ ชัยฤกษ์
161. การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 ทอง วัดพระเลียบ นางสาวหัสณี สังข์แก้ว
(มีต่อ ตอนที่ 2)
|